HL

Cho mạch điện như hình vẽ, biết nguồn có suất điện động ε   =   12   V và điện trở trong r = 0. Hai đèn cùng có hiệu điện thế định mức là 6 V và điện trở R. Muốn cho hai đèn sáng bình thường thì R' phải có giá trị bằng

A. 0,5R

B. R

C. 2R

D. 0

VN
26 tháng 7 2018 lúc 4:29

Đáp án A

R . R R + R I + R ' I = 12 ⇔ R 2 I + R ' I = 12 ⇔ R 2 . I = 6 ⇒ R ' I = 12 − 6 = 6 ⇔ R 2 . I = 6 ⇒ R ' I = 12 − 6 = 6

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết