HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Biết ε 1 = 8 V ;  r 1 = 1 , 2 Ω ; ε 2 = 4 V ;   r 2 =   0 , 4   Ω ; R   =   28 , 4   Ω ; và U A B =   6   V . Cường độ dòng điện trong mạch có độ lớn bằng

A. 0,5 A

B. 2/3 A

C. 1/3 A

D. 0,4 A

VN
1 tháng 3 2017 lúc 4:33

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết