HL

Cho mạch điện như hình bên.

Biết E = 12 V ;   r = 1 Ω ;   R 1 = 5   Ω ;   R 2 = R 3 = 10 Ω . Bỏ qua điện trở của dây nối. Hiệu điện thế giữa hai đầu R 1 là:

A. 10,2V

B. 4,8V

C. 9,6V

D. 7,6V

VN
12 tháng 3 2017 lúc 18:15

Đáp án cần chọn là: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết