HL

Cho mạch điện như hình bên. Biết nguồn điện có suất điện động E = 12 V, điện trở trong  r = 1 Ω . Các điện trở R 1 = 5 Ω , R 2 = R 3 = 8 Ω . Số chỉ của vôn kế có điện trở lớn vô cùng là 

A. 12 V

B. 11,6 V.

C. 10,8 V.

D. 9,6V.

VN
11 tháng 3 2019 lúc 13:47

Đáp án C.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết