HL

Cho mạch điện gồm nguồn điện có suất điện động  E = 2,4V, có điện trở trong r, mạch ngoài có điện trở R = 0,1 Ω. Biết dòng điện trong mạch bằng 2A và hiệu điện thế giữa hai điểm A, B bằng 2,1V. Xác định r?

A. 0,15 Ω

B. 1,1 Ω

C. 0,015 Ω

D. 0,11 Ω

VN
5 tháng 7 2017 lúc 4:00

Vì U N = U A B = 2 , 1 V ≠ U = I . R = 0 , 2 V ⇒  dây nối có điện trở  ⇒ R N ≠ R

Ta có: U A B = E − I . r ⇒ r = E − U I = 0 , 15 Ω  

Chọn A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết