HL

Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ:

ξ = 6 V ,   r = 1 Ω ,   R 1 = 0 , 8 Ω ,   R 2 = 2 Ω ,   R 3 = 3 Ω . Cường  độ dòng điện chạy qua mạch chính là?

A. 2A

B. 1,2A

C. 0,8A

D. 1A

VN
2 tháng 7 2017 lúc 8:09

Đáp án cần chọn là: A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết