HL

Cho mạch điện có sơ đồ như hình bên: E = 12 V ;   r = 1 Ω ;   R 1 = 4 Ω ;   R 2 = R 3 = 10 Ω . Bỏ qua điện trở của ampe kế A và dây nối. Số chỉ của ampe kế là: 

A. 0,4A

B. 0,6A

C. 0,8A

D. 1A

VN
9 tháng 7 2019 lúc 6:50

Đáp án B

Mạch điện gồm có R 1  nt R 2 / / R 3

 

Mặt khác 

 

Vậy ampe kế chỉ 0,6A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết