HL

Cho mạch điện có sơ đồ như hình 27.9. Trong đó ampe kế có số chỉ 0,35A, hiệu điện thế giữa hai đầu  Đ 1  là  U 12  = 3,2V và hiệu điện thế giữa hai đầu đèn  Đ 2  là  U 23  = 2,8V. Hãy:

Giải SBT Vật Lí 7 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 7

Tính hiệu điện thế U 13  giữa hai đầu ngoài cùng của hai đèn  Đ 1  và  Đ 2 .

VN
2 tháng 7 2018 lúc 17:58

Do đoạn mạch mắc nối tiếp nên hiệu điện thế  U 13  giữa hai đầu ngoài cùng của 2 đèn  Đ 1  và  Đ 2

       U 13  =  U 12  +  U 23  = 3,2 + 2,8 = 6V

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết