HL

Cho mạch điện có sơ đồ như hình 27.4

Giải SBT Vật Lí 7 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 7

Biết  U 13  = 11,2V ,  U 12  = 5,8V .Hãy tính  U 23 .

VN
10 tháng 11 2019 lúc 17:37

Đoạn mạch trên là đoạn mạch nối tiếp nên ta có:

Hiệu điện thế  U 13  =  U 12  +  U 23  ⇔  U 23  =  U 13  -  U 12  = 11,2 - 5,8 = 5,4V

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết