HL

Cho mạch điện có sơ đồ như hình 2.2, điện trở  R 1  = 10Ω, hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch là U_MN = 12V. Giữ nguyên I 1  = 12V, thay điện trở  R 1  bằng điện trở  R 2 , khi đó ampe kế (1) chỉ giá trị  I 2   I 1 /2 . Tính điện trở  R 2 .

Giải SBT Vật Lí 9 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 9

VN
8 tháng 6 2018 lúc 6:41

Điện trở  R 2 :

Giải SBT Vật Lí 9 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 9

Đáp số: 1,2A; 20Ω

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
MB
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết