NN

Cho m gam Na vào 10 lít dung dịch HCl 10-3M được dung dịch A có pH =11. Vậy m có giá trị bằng :

A. 0,23g

B. 0,46g

C. 2,3g

D. 0,046g

NS
30 tháng 3 2019 lúc 5:12

Đáp án B

nH+ = 0,01

dung dịch A có pH =11 ⇒ nOH-/A = 0,01

⇒ nNa = nOH- ban đầu = n H+ + n OH-/A = 0,02

⇒ m =0, 46g

Đáp án B.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết