NN

Cho m gam glucozơ lên men thành ancol etylic. Hấp thụ hết lượng khí sinh ra vào dung dịch C a ( O H ) 2 , thu được 150 g kết tủa. hiệu suất của quá trình lên men đạt 60%. Giá trị của m là

A. 120,0

B. 225,0

C. 112,5

D. 180,0

NS
3 tháng 1 2019 lúc 3:01

Chọn đáp án B

Glucozơ → 2 C O 2 →   2 C a C O 3

n G l u = 0 , 5 . 1 , 5 . 100 60 = 1 , 25 m o l

→ m=225g

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết