NN

Cho m gam CH3COOC2H5phản ứng vừa đủ với dung dịch NaOH thu được 4,6 gam C2H5OH. Giá trị của m là

A. 17,6

B. 4,4

C. 8,0

D. 8,8

NS
21 tháng 9 2019 lúc 13:04

Đáp án D

CH 3 COOC 2 H 5   +   NaOH   → CH 3 COONa +   C 2 H 5 OH ⇒ n   C 2 H 5 OH = 0 , 1   mol   ⇒ m CH 3 COOC 2 H 5 = 0 , 1 . 88 = 8 , 8 ( g )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết