HL

Cho hệ cơ như hình vẽ bên.

Biết rằng m 1 = 500 g , m 2 = 1 kg , hệ số lực ma sát giữa các vật với mặt sàn là μ 1 = μ 2 = μ = 0 , 2  Lực kéo có độ lớn F = 20N, α = 30 o , lấy gia tốc trọng trường g = 10 m / s 2 . Tính lực căng của dây

A. 2,44 N.

B. 4,44 N.

C. 4,84 N.

D. 6,44 N.

VN
1 tháng 7 2019 lúc 5:29

Chọn D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết