NN

Cho dung dịch chứa a mol Ba(HCO3)2 tác dụng với dung dịch có chứa a mol chất tan X. Để thu được khối lượng kết tủa lớn nhất thì X là

A. Ba(OH)2

B. H2SO4

C. Ca(OH)2

D. NaOH.

NS
15 tháng 8 2018 lúc 15:13

Chọn đáp án A.

=> mkết tủa = 197 . 2 a = 394 a  g

=> mkết tủa = 233 a   g

=> mkết tủa  = 197 a + 100 a = 297 a   g

=> mkết tủa = 197 a   g

Vậy trường hợp A thu được khối lượng kết tủa lớn nhất.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết