HL

Cho dòng điện có cường độ i = 5 2 cos 100 π t  (i tính bằng A, t tính bằng s) chạy qua một đoạn mạch chỉ có tụ điện. Tụ điện có điện dung 250/π μF. Điện áp hiệu dụng ở hai đầu tụ điện bằng:

A. 250 V.

B. 200 V.

C. 400 V.

D. 220 V.

VN
11 tháng 1 2017 lúc 8:37

Đáp án B

+ Dung kháng của tụ điện  Z C = 1 C ω = 1 250 π . 10 - 6 . 100 π = 40     Ω .

-> Điện áp hiệu dụng ở hai đầu tụ điện   U C = I Z C = 5 . 40 = 200     V .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết