HL

Cho dòng điện có cường độ 4 A chạy qua một điện trở R thì sau thời gian 30 phút, nhiệt lượng tỏa ra trên điện trở là 108kJ. Xác định giá trị của R

A. 3,75 Ω

B. 4,5  Ω

C. 21  Ω

D. 2,75  Ω

VN
10 tháng 11 2018 lúc 17:00

Ta có:  Q   =   I 2 . R . t

Với I = 4 A; t = 30 phút = 30.60 = 1800 s; Q = 108 kJ = 108000 J.

Þ R = 3,75 W.

ĐÁP ÁN A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết