HL

Cho đoạn mạch RLC mắc nối tiếp. Tụ điện có điện dung C =  10 - 4 / π  F. Điện trở R =  100 Ω . Điện áp hai đầu đoạn mạch có biểu thức  u = U 2 cos 100 π t  V. Cuộn dây thuần cảm có độ tự cảm L thay đổi. Điều chỉnh  L = L 0 thì công suất của mạch cực đại và bằng 484W. Điều chỉnh L để điện áp hai đầu cuộn cảm cực đại. Biểu thức điện áp giữa hai đầu tụ điện khi đó là.

A.  u c = 220 cos ( 100 π t   - 3 π / 4 )

B.   u c = 220 2 cos ( 100 π t   - 3 π / 4 )

C. u c = 220 cos ( 100 π t   - π / 4 )

D. u c = 220 2 cos ( 100 π t   - π / 4 )

VN
4 tháng 3 2017 lúc 8:53

Chọn A

Khi L = L 0  công suất của mạch cực đại. => P= I 2 .R=484W=>I=2,2A

Z C =1/(wC)=100W=> Z L =100W=> L 0 =pH

U=I.R==220V

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết