HL

Cho đoạn mạch R, L, C nối tiếp. Tụ điện có điện dung   C = 10 - 4 2 π F, cuộn dây thuần cảm có độ tự cảm L = 1 π H, điện trở thuần R = 100 Ω. Điện áp đặt vào hai đầu đoạn mạch có dạng u = 200cos(100πt) (V). Biểu thức của cường độ dòng điện chạy trong mạch là

A. i = 2cos(100πt + π/4) A.

B. i =  2 cos(100πt – π/4) A.

C. i = 2cos(100πt – π/4) A.

D. i =  2 cos(100πt + π/4) A.

VN
20 tháng 2 2019 lúc 13:54

Chọn D.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết