HL

Cho đoạn mạch như hình vẽ, trong đó ξ 1   =   9   V ,   r 1   =   1 , 2   Ω ; ξ 2   =   3   V ,   r 2   =   0 , 4   Ω ; điện trở R   =   28 , 4   Ω . Hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch U A B = 6 V. Cường độ dòng điện trong mạch có chiều và độ lớn là

A. chiều từ A sang B, I = 0,4 A

B. chiều từ B sang A, I = 0,4 A

C. chiều từ A sang B, I = 0,6 A

D. chiều từ B sang A, I = 0,6 A

VN
22 tháng 11 2017 lúc 15:11

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết