NT

Cho đoạn mạch gồm hai điện trở R1 = 10Ω, R2 = 10Ω mắc song song với nhau điện trở tương đương của đoạn mạch là:?

TB
1 tháng 1 2022 lúc 13:42

R1=?

Bình luận (2)
LL
1 tháng 1 2022 lúc 13:49

Điện trở tương đương của đoạn mạch là:
\(R_{tđ}=\dfrac{R_1.R_2}{R_1+R_2}=\dfrac{10.10}{10+10}=5\left(\Omega\right)\)

Bình luận (0)
TB
1 tháng 1 2022 lúc 13:50

\(R_{tđ}=\dfrac{1}{10}+\dfrac{1}{10}=\dfrac{1}{5}\)

\(\Leftrightarrow R_{tđ}=5\Omega\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H9
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết