HL

Cho điện áp hai đầu đọan mạch là u A B = 120 2 cos 100 π t - π 4 V và cường độ dòng điện qua mạch là i = 3 2 cos 100 π t + π 12 A. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là:

A. P = 120 W.

B. P = 100 W.

C. P = 180 W.

D. P = 50 W

VN
1 tháng 8 2019 lúc 7:31

Đáp án C

Công suất tiêu thụ của mạch  P = U I cos φ = 180 W

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết