HL

Cho con lắc đơn có chiều dài ℓ   =   1 m dao động tại nơi có gia tốc trọng trường g   =   π 2   m / s 2 . Chu kì dao động nhỏ của con lắc là:

A. 2s

B. 1s

C. 4s

D. 6,28s

VN
1 tháng 12 2018 lúc 4:35

Chọn đáp án A

T = 2 π l g = 2 π l π 2 = 2 s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết