PB

Cho chuyển động được xác định bởi phương trình s t = t 3 − 2 t 2 + 3 t  với t tính bằng giây, s(t) là quãng đường chuyển động tính theo mét. Tính từ lúc bắt đầu chuyển động, tại thời điểm t = 2  giây thì gia tốc a của chuyển động có giá trị bằng bao nhiêu?

A.  a = 8   m / s 2                

B.  a = 6   m / s 2            

C.  a = 7 m / s 2            

D.  a = 16 m / s 2

CT
11 tháng 7 2018 lúc 17:22

Đáp án A

Phương trình vận tốc của vật là v t = s ' t = 3 t 2 − 4 t + 3  

Phương trình gia tốc là: a = v ' t = 6 t − 4 ⇒ a 2 = 8 m / s 2 .  

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết