NN

Cho 39 gam kim loại Kali vào 362 gam nước thu được dung dịch X. Nồng độ phần trăm của chất tan trong dung dịch X là

A. 10,00%.  

B. 14,00%.

C. 9,75%. 

D. 13,96%

NS
11 tháng 11 2018 lúc 16:48

Đáp án B

Đề thi Hóa học 12 Học kì 1 có đáp án (Đề 2)

m C t   =   m K O H  = 1.56 = 56 gam.

m d d   =   m K L   +   m n ư ớ c   -   m k h í  = 39 + 362 – 0,5.1 = 400 gam.

Đề thi Hóa học 12 Học kì 1 có đáp án (Đề 2)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết