HL

Cho 3 điện trở giống nhau cùng giá trị 8 Ω, hai điện trở mắc song song và cụm đó nối tiếp với điện trở còn lại. Đoạn mạch này được nối với nguồn có điện trở trong 2 Ω thì hiệu điện thế hai đầu nguồn là 12 V. Cường độ dòng  điện trong mạch và suất điện động của mạch khi đó là

A. 1 A và 14 V

B. 0,5 A và 13 V

C. 0,5 A và 14 V

D. 1 A và 13 V

VN
26 tháng 7 2017 lúc 14:28

Đáp án A.

Điện trở mạch ngoài R = 12 Ω, I = U/R = 1 A.

E = I(R + r) = 1.(12 + 2) = 14 V.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết