NN

Cho 23,7 gam K M n O 4 phản ứng hết với dung dịch HCl đặc (dư), thu được V lít khí C l 2 (đktc).  Giá trị của V là

A. 6,72

B. 8,40

C. 3,36

D. 5,60

NS
19 tháng 5 2018 lúc 11:38

Chọn đáp án B

n K M n O 4 = 23 , 7 158 = 0 , 15 ( m o l )

Bảo toàn electron 2 n C l 2 = 5 n K M n O 4 ⇒ n C l 2 = 0 , 375 m o l ⇒ V = 0 , 375 . 22 , 4 = 8 , 4 L

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TZ
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết