HN

Cho 12,4 gam natioxit vào 187,6 gam nước thu được dung dịch A . Nồng độ % Của dung dịch A là : A/ 6,1% B/ 8 % C/ 4% D/12%

 

H24
8 tháng 1 2022 lúc 15:31

\(n_{NaOH}=\dfrac{12,4}{62}=0,2\left(mol\right)\)

PTHH: Na2O + H2O --> 2NaOH
______0,2-------------->0,4

=> mNaOH = 0,4.40 = 16(g)

=> \(C\%=\dfrac{16}{12,4+187,6}.100\%=8\%\)

=> B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết