PB

      Chiều cao của một mẫu gồm 120 cây được trình bày trong bảng phân bố tần số ghép lớp sau đây (đơn vị mét):

Lớp

Tần số

Lớp

Tần số

[1,7;1,9)

4

[2,9;3,1)

7

[1,9;2,1)

11

[3,1;3,3)

6

[2,1;2,3)

26

[3,1;3,5)

7

[2,3;2,5)

21

[3,5;3,7)

3

[2,5;2,7)

17

[3,7;3,9)

5

[2,7;2,9)

11

[3,9;4,1)

2

 

 

 

n=120

                                         

Gọi f  là tỉ lệ phần trăm số cây có chiều cao từ 2,1m đến dưới 2,7m. Trong các giá trị dưới đây, giá trị nào gần với f  nhất?

A. 53,4%

B. 53,3%

C. 53,2%

D. 53,1%

CT
14 tháng 10 2019 lúc 15:04

Số cây có chiều cao từ 2,1m đến dưới 2,7m là 26+21+17=64

     Do đó f = 64 120 ≈ 0 , 533 = 53 , 3 % .

Chọn B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết