HL

Chiếu bức xạ có buớc sóng λ 1 = 0 , 35 μ m vào catot của một tế bào quang điện cần một hiệu điện thế hãm U 1 = 4 V  để triệt tiêu dòng quang điện. Chiếu đồng thời λ 1  và λ 2 = 0 , 24 μ m  thì hiệu điện thế hãm khi đó là bao nhiêu?

A. 4,262V

B. 6,626V

C. 8,626V

D. 5,626V

VN
25 tháng 1 2019 lúc 9:53

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết