LV

Câu 30:

Khối lượng khí etilen cần dùng để phản ứng hết 8 gam brom trong dung dịch là

A. 0,7 gam.

B. 7 gam.

C. 1,4 gam.

D. 14 gam

NH
18 tháng 3 2022 lúc 7:58

undefined

Bình luận (0)
CL
18 tháng 3 2022 lúc 8:05

Đáp án C 

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TY
18 tháng 3 2022 lúc 7:59

nBr2=8160=0,05mol

⇒nC2H4=0,05mol

⇒mC2H4=0,05x28=1,4g

Chọn C

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
H24
18 tháng 3 2022 lúc 8:05

PTHH : \(C_2H_4+Br_2\rightarrow C_2H_4Br_2\)

Ta có : 

\(n_{Br_2}=\frac{8}{80.2}=0,05\left(mol\right)=n_{C_2H_4}\)

\(\rightarrow m_{C_2H_4}=0,05.\left(12.2+4\right)=1,4\left(gam\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
NV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
0H
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết