LM

Câu 30. Một quả cầu bằng sắt có thể tích 4 dm3 được nhúng chìm trong nước, biết trọng lượng riêng của nước 10000N/m3. Lực đẩy Acsimét tác dụng lên quả cầu là:

A. 4000N;        B. 40000N;        C. 2500N;        D. 40N.

 

LL
29 tháng 12 2021 lúc 8:11

\(4dm^3=0,004m^3\)

Lực đẩy Ác si mét tác dụng lên quả cầu là:

\(p=d.V=10000.0,004=40\left(Pa\right)\)

Bình luận (0)
DL
29 tháng 12 2021 lúc 8:58

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
N8
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết