XM

Câu 28: Thành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Fe trong hợp chất Fe(OH)3 là:

A. %Fe = 52,34 %                 B. %Fe = 50,86 %      C. %Fe = 52,80 %              D.  %Fe = 53,05%

Câu 29: Cho sơ đồ phản ứng: Fe(OH)y + H2SO4  ---> Fex(SO4)y + H2O. Biết sắt trong các hợp chất trên có hóa trị III thì hệ số của các chất trong phản ứng lần lượt là:

 

A.1:3:1:6                           B.2:3:1:6                           C.2:6:1:6                     D.1:6:2:6

mình đang cần gấp

LM
26 tháng 12 2021 lúc 21:29

28,A

29, B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
38
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
DX
Xem chi tiết