BM

Câu 10: Khí (A) có tỉ khối đối với khí hidro là 17. Khối lượng mol của khí (A) là:

A.17 g/mol

B. 30 g/mol

C. 34 g/mol

D. 15 g/mol

H24
5 tháng 1 2022 lúc 9:47

C

Bình luận (0)
H24
5 tháng 1 2022 lúc 10:23

\(d_{\dfrac{A}{H_2}}=17\)

\(\Rightarrow M_A=17.2=34\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)

\(\Rightarrow\) Đáp án C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
DX
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết