LT

Cần gấp ạ, cảm ơn nhiều ❤️

NG
29 tháng 11 2022 lúc 21:59

a)Công suất bếp: \(P=UI=220\cdot4,8=1056W\)

b)Điện năng bếp toả ra trong 20 phút= \(\dfrac{1}{3}h\) mỗi ngày là:

\(Q=RI^2t=UI\cdot t=220\cdot4,8\cdot20\cdot60=1267200J=0,352kWh\)

Trong 30 ngày bếp tiêu thụ: \(Q_{tp}=30\cdot0,352=10,56kWh\)

Hiệu suất bếp: \(H=\dfrac{Q_i}{Q}\cdot100\%\Rightarrow Q_i=H\cdot Q=80\%\cdot10,56=8,448kWh\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HA
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
OT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết