nửa chu vi mảnh đất :
120 : 2 = 60 ( m )
chiều rộng là
(60 - ( 5 + 5) : 2 = 25 ( m )
chiều dài là :
60 - 25 = 35 ( m )
a) diện tích mảnh đất là :
25 x 35 = 875 ( m2 )
b ) số cây trồng cần phải có là
120 : 5 = 24 ( cây )
đáp số : 24 cây
Các bn giải luôn cả bài cho mik nhé
Khi tăng chiều dài lên 5m và giảm chiều rộng đi 5m thì chu vi của hình đó sau khi tăng chiều dài và giảm chiều rộng không thấy đổi bên cạnh hình vuông là:
120 : 4 = 30(m)
Chiều dài hình chữ nhật là:
30 + 5 = 35 (m)
Chiều rộng hình chữ nhật là:
30 - 5 = 25 (m)
Diện tích ban đầu của mảnh đất là:
35 x 25 = 875(\(^{ }m^2\))
Khi người ta trồng cây xung quanh mảnh đất thì số cây bằng số khoảng vậy số cây được trồng là:
120 : 5 = 24(cây).
Đáp số: a: 875 \(^{ }m^2\),b : 24 cây