DA

Các bạn làm giúp mình câu 43 trang 80 sgk lớp 6 tập mot nhé

 

H24
5 tháng 12 2017 lúc 21:55

a) Khi đi về cùng một phía B thì khoảng cách giữa hai ca nô là hiệu giữa khoảng cách từ mỗi ca nô đến C. Do đó hai ca nô cách nhau là:

|10| - |7| = 10 - 7 = 3 (km)

b)Khi một ca nô đi với vận tốc 10 km/h thì ca nô đó đi về phía B. Còn ca nô đi với vận tốc -7 km/h thì đi về phía A. Do đó khoảng cách giữa hai ca nô sau một giờ là tổng hai khoảng cách từ mỗi ca nô đến C, tức là

 |10| + |-7| = 10 + 7 = 17 (km).

 

Bình luận (0)
LD
5 tháng 12 2017 lúc 20:40

bạn học chương trình mới ko

Bình luận (0)
DA
5 tháng 12 2017 lúc 21:12

bai mà hai ca nô gì đó bạn nhé

Bình luận (0)
ND
17 tháng 12 2017 lúc 9:48

Dễ thế mà không biết làm đúng là ngu đó : Do Phuong Ạn

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DH
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết