IL

Các bạn hãy giải hộ mình nhé

Csi bài trên này là lớp 5 nha 

Một thuyền máy đi xuôi dòng từ bến A đến bến B . Vận tốc của thuyền máy khi nước lặng là 22,6 km / giờ và vận tốc dong nuoc la 2,2km/gio .Sau 1 gio 15 phut thi thuyen may den ben B . Tinh do dai quang song AB

PT
7 tháng 6 2016 lúc 10:57

Vận tốc của thuyền máy khi xuôi dòng là : 22,6 + 2,2 = 24,8 (km/h)

1 giờ 15 phút = \(\frac{5}{4}\)giờ . Quãng sông AB dài : 24,8 x \(\frac{5}{4}\)= 31 (km)

Bình luận (0)
IL
7 tháng 6 2016 lúc 10:58

cảm ơn

Bình luận (0)
DL
7 tháng 6 2016 lúc 11:16
Khi đi xuôi dòng, vận tốc của thuyền là: 22,6 + 2,2 = 24,8 (km/giờ)Thuyền đi trong 1 giờ 15 phút = 1,25 giờ nên độ dài AB là: 24,8 x 1,25 = 31 (km).Đ/S AB = 31 km.
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MK
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CL
Xem chi tiết