KT

undefined

Các bạn giúp mik vs, mik cần gấp

H24
11 tháng 10 2021 lúc 16:32

Bạn tự làm tóm tắt nhé!

Bài 1:

a. Ý nghĩa:

Điện trở định mức của biến trở con chạy là 100\(\Omega\)

Cường độ dòng điện định mức của biến trở con chạy là 2A.

b. Hiệu điện thế lớn nhất được phép đặt lên hai đầu dây cố định của biến trở: \(U=R.I=100.2=200V\)

c. Tiết diện của dây dẫn dùng làm biến trở: \(R=p\dfrac{l}{S}\Rightarrow S=\dfrac{p.l}{R}=\dfrac{1,1.10^{-6}.75}{100}=8,25.10^{-7}m^2\)

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
AP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết