Lời giải:
ba giờ đầu, ô tô chạy được số ki - lô - mét là:
62 x 3 = 186 (km)
4 giờ sau, ô tô chạy được số ki - lô - mét là:
55 x 4 = 220 (km)
Ô tô chạy được tổng số giờ là:
3 + 4 = 7 (giờ)
Ô tô chạy được tổng số ki - lô - mét là:
186 + 220 = 406 (km)
Trung bình mỗi giờ ô tô chạy được số ki - lô - mét là:
406 : 7 = 58 km
Đáp số: 58 km
lái máy bay bà già ak