NL

Biết rằng 3/5 số học sinh của một trường tiểu học là 513 học sinh , vậy 80% số học sinh của trường đó là bao nhiêu ?

MS
22 tháng 4 2016 lúc 13:06

tổng số học sinh của trường đó là

513 : 3 x 5 = 855 (học sinh)

80% số học sinh của trường đó là

855:100x80=684(học sinh).

đáp số : 684 học sinh

Bình luận (0)
NA
22 tháng 4 2016 lúc 13:00

684 nhe

Bình luận (0)
LD
22 tháng 4 2016 lúc 13:04

Số học sinh trường đó là :

           513:3/5=855(h/s)

80 % số học sinh đó là:

            855x80%=684(h/s)  

Bình luận (0)
KM
22 tháng 4 2016 lúc 14:30

= 684 học sinh

đáp số: 684 học sinh

Bình luận (0)
H24
22 tháng 4 2016 lúc 14:46

684 học sinh

Bình luận (0)
H24
22 tháng 4 2016 lúc 15:24

684 học sinh nha bạn

Bình luận (0)
H24
22 tháng 4 2016 lúc 15:25

= 684 học sinh nha bạn

Bình luận (0)
LM
24 tháng 3 2018 lúc 16:12

684 học sinh 

Chúc các bạn học giỏi! 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NV
Xem chi tiết
JW
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết