Bài 10: Hóa trị

LL

Biết có 100g dung dịch HCL 7,1% nha làm ơn giúp em với ạ

MN
3 tháng 6 2021 lúc 8:55

Sửa đề : 7.3%

\(m_{HCl}=100\cdot7.3\%=7.3\left(g\right)\)

\(n_{HCl}=\dfrac{7.3}{36.5}=0.2\left(mol\right)\)

\(Ca\left(OH\right)_2+2HCl\rightarrow CaCl_2+H_2O\)

\(0.1..............0.2\)

\(m_{Ca\left(OH\right)_2}=0.1\cdot74=7.4\left(g\right)\)

\(m_{dd}=m_{Ca\left(OH\right)_2}+m_{dd_{HCl}}=7.4+100=107.4\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
8T
Xem chi tiết