H24

biết 85% giá tiền của 1 chiếc xe đạp là 510000 đồng hỏi 45%của chiếc xe đạp đó là bao nhiêu tiền

 

ST
3 tháng 4 2016 lúc 7:26

Giá tiền của chiếc xe đạp đó là:

510 000 : 85% = 600 000 ﴾đồng﴿

45% giá tiền của chiếc xe đạp đó là:

600 000 x 45% = 270 000 ﴾đồng﴿ 

Bình luận (0)
ST
3 tháng 4 2016 lúc 7:31

giá tiền của xe đạp là : 

510000 x 100 : 85 =  600000 ( đồng ) 

45 % giá tiền của xe đạp là : 

 600000 : 100 x 45 = 270000 ( đồng ) 

 đáp số : 270000 đồng

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HX
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết