LH

Bài 3: Quãng đường AB dài 135km .ôtô đi từ A đến B hết 2giờ 30phút . Tính vận tốc của ôtô .Biết dọc đường ôtô nghỉ 15phút?

KK
19 tháng 3 2022 lúc 16:08

Giải thích các bước giải:

 Thời gian ôtô đi quãng đường AB ( không kể thời gian nghỉ ) là:

             2 giờ 30 phút – 15 phút = 2 giờ 15 phút

     Đổi : 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ.

Vận tốc của ôtô là:

             135 : 2,25 = 60 ( km/giờ )

                               Đáp số: 60 km/giờ.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
DY
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết