PH

Bài 1.Đốt cháy hoàn toàn 5,6 lít khí C4H10 (đktc)

a,Tính thể tích không khí cần dùng

b,Tính khối lượng kết tủa thu được khi dẫn sản phẩm khí qua nước vôi trong dư

Giúp mình với!

KN
31 tháng 7 2023 lúc 19:55

\(C_4H_{10}+\dfrac{13}{2}O_2-t^0->4CO_2+5H_2O\\ a.V_{KK}=\dfrac{5,6\cdot\dfrac{13}{2}}{0,2}=182\left(L\right)\\ b.CO_2+Ca\left(OH\right)_2->CaCO_3+H_2O\\ m_{KT}=100\cdot\dfrac{5,6}{22,4}\cdot4=100g\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NA
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết