H24

bài 1 một ôtô chạy từ A đến B với vận tốc 50km/h thì hết 2 giờ 15 phút

hỏi chiếc ôtô đó chạy từ A đến B với vận tốc 45km/h thì hết bao nhiêu thời gian?

 

HT
1 tháng 9 2015 lúc 14:03

đổi : 2 giờ 15 phút = 2,25 giờ

quảng đường dài số kkm là :
50 x 2,25 = 112,5 ( km )

hết số thời gian là :

112,5 : 45 =2,5 giờ = 2 giờ 30 phút

              
 

Bình luận (0)
HE
25 tháng 9 2016 lúc 8:41

Đổi 2 giờ 15 phút = 2.25 giờ

Quãng đường từ A đến B là:

    50 x 2.25 =112.5 km

Nếu đi với vận tốc 45 km/h thì hết số thời gian là:

    112.5 : 45 = 2.5 giờ = 2 giờ 30 phút

                           Đ/S: 2 giờ 30 phút

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
EC
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
MB
Xem chi tiết