NT
Bài 1. Một dây dẫn bằng đồng có tiết diện 1,5 mm2, có khối lượng 1,5kg. a. Tính chiều dài của dây. Cho khối lượng riêng của đồng là 8900kg/m3. b. Tính điện trở của dây. Biết điện trở suất của đồng là 1,7.10-8 m. Bài 2. Điện trở suất của sắt là ρ = 12,0.10-8 .m. a. Con số ρ = 12,0.10-8 .m cho biết điều gì? b. Tính điện trở của một đoạn dây sắt dài l = 10m và có tiết diện đều S = 0,5 mm2. tóm tắt nx nha , cảm ơn

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
D3
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
2Q
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
3P
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết