LL

Bài 1. 85,6 - x = 5,3 x 0,1 
Bài 2. 180 giây = phút 
           3 giờ 45 phút = giờ 
           84,5 m3 = ..... m3......dm3 
           14 m3 8 dm3 = m3 
Bài 3. Chú Tân đi xe máy từ nhà đến cơ quan hết 15 phút với vận tốc 40km/h. Sau đó chú đi tiếp từ cơ quan đến xưởng in. Lúc này chú giảm vận tốc đi 10km/h và đi trong 30 phút thì đến xưởng in. Hỏi chú Tân đi từ nhà đến xưởng in bao xa?

MH
10 tháng 5 2022 lúc 11:01

Bài 1.

\(85,6-x=5,3\times0,1\\ 85,6-x=0,53\\ x=85,6-0,53\\ x=85,07\)

Bài 2.

180 giây = 3 phút

3 giờ 45 phút = 3,75 giờ

\(84,5m^3=84m^3500dm^3\)

\(14m^38dm^3=14,008m^3\)

Bài 3.

Đổi: 15 phút = 0,25 giờ; 30 phút = 0,5 giờ

Quãng đường từ nhà chú Tân đến cơ quan là: \(40\times0,25=10\left(km\right)\)

Quãng đường từ cơ quan đến xưởng in là: \(\left(40-10\right)\times0,5=15\left(km\right)\)

Quãng đường từ nhà chú Tân đến xưởng in là: \(10+15=25\left(km\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
PC
Xem chi tiết
AL
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết