4U

b. Tính khối lượng của:

0,2 mol muối clorua BaCl2           44,8l khí CO2              0.25 mol CuO

NN
21 tháng 12 2022 lúc 22:17

\(m_{BaCl}=n\cdot M=0,2\cdot\left(137+35,5\right)=34,5\left(g\right)\)

 

\(n_{CO_2\left(dktc\right)}=\dfrac{V}{22,4}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\\ m_{CO_2}=n\cdot M=0,2\cdot44=8,8\left(g\right)\)

 

\(m_{CuO}=n\cdot M=0,25\cdot\left(64+16\right)=20\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết