HH

An đi học lúc 6 giờ 30 phút dự định đến trường lúc 7 giờ 15 phút. Hôm nay đi khỏi nhà được 400m thì An phải quay lại lấy 1 quyển vở bỏ quên. Nên khi đến trường thì đúng 7 giờ 30 phút. Hỏi trung bình An đi 1 giờ được bao nhiêu km? 

HH
23 tháng 7 2015 lúc 14:17

Do quên vở An phải đi thêm quãng đường là: 
400×2=800 (m)
Và số thời gian phải đi thêm là:
7 giờ 30 phút - 7 giờ 15 phút = 15 (phút)
Vậy trung bình 1 giờ (hay 60 phút) An đi được quãng đường là:
800:15×60=3200 (m)
3200m=3,2km.

**** nhé

 

 

Bình luận (0)
DV
23 tháng 7 2015 lúc 14:18

Do quên vở An phải đi thêm quãng đường là: 
400 x 2 = 800 (m)
Số thời gian phải đi thêm là:
7 giờ 30 phút - 7 giờ 15 phút = 15 (phút)
Vậy trung bình 1 giờ = 60 phút An đi được quãng đường là:
800:15 x 60 = 3200 (m) = 3,2 km

Bình luận (0)
LP
22 tháng 3 2016 lúc 10:24

3,2 nha bạn thân yêu!

Bình luận (0)
TH
23 tháng 3 2016 lúc 16:24

3,2 m đó 

Bình luận (0)
HD
24 tháng 3 2016 lúc 11:04

= 3.2 km 

nếu đúng thì k nhé

Bình luận (0)
H24
21 tháng 3 2017 lúc 14:19

Nếu hỏi vận tốc đi bộ của An thì sao?

Bình luận (0)
CD
26 tháng 3 2017 lúc 19:20

3,2 LÀ XONG

Bình luận (0)
DT
22 tháng 3 2018 lúc 12:28

Đáp án là 3,2 km đó

Bình luận (0)
PT
7 tháng 4 2019 lúc 8:44

3.2 đó mình đang copy đây

Bình luận (0)
DL
20 tháng 5 2020 lúc 20:52

3,2m nha

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TA
2 tháng 7 2020 lúc 20:00

bằng 3.2

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
LA
20 tháng 3 2021 lúc 10:51

3,2 km chịch

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
GT
Xem chi tiết
GT
Xem chi tiết
BY
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết